ร้านนี้เคยได้ยินชื่อมานานแต่ก็ไม่รู้อยู่ตรงไหนแน่ บ้างก็ว่าอยู่นิมมาน บ้างว่าอยู่แถวศูนย์ประชุมใหม่ เอาเข้าจริงร้านอยู่แถวหนองฮ่อ อยู่ใกล้โรงพักช้างเผือก เยื้องทางเข้าสวนหลวง ร.9 มานิดเดียว หน้าร้านสังเกตยากสักนิดป้ายไม่ชัดเจนเลย แถมบรรยากาศยังดูซึมเซาขัดแย้งกับรสชาติอาหารเป็นอย่างมาก
ร้านดำเนินการโดยสองสามีภรรยา บางครั้งมีลูกสาวมาช่วย หลักๆทำกันอยู่สองคน กับข้าวมีให้เลือก 20-30 อย่าง ที่เป็นทีเด็ดเลยคือ แกงอ่อมเนื้อลาว ลาบเนื้อดิบอีสาน เสือร้องไห้ ส้มตำ แค่นี้ก็เรียกน้ำลายสอ น้ำหูน้ำตาไหลได้แล้ว ฟินกันสบายๆราคาอาหารเฉลี่ยจานละ 60 บาทเท่านั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpeqcl1VZjHhGuW__z3hvp8s_Y9rxhJhiocp9sYYDmHIZ19yH59zomk3LPyP3IY_YaHr1ZTWtl6gTq9ZTOFAddAXBaM4adF044oh-GQdJLtbtnsNSCrZNW8EqCTjcYFl6vvaIs3myc4Bs/s1600/IMG_3553.jpg) |
สั่งมาให้ครบชุด หมดนี้ไม่ถึง 200 บาท |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJKnNbEjudDpozovfxOn7TpHnBKH97GGlUTUNStJGuoaIQtPsMhgodhKQzb4zwbHpbH8pYtjfZcpJoxBpczHxVPZlrNccdbu5l7QH9EXDvxX4nm0D1PVs3ndCVOjdN39NF0Q5be26UYB8/s1600/IMG_3568.jpg) |
ลาบเนื้อดิบอีสาน ปกติผมไม่กินเนื้อดิบ เจอร้านนี้เข้าไปต้องสั่งเพิ่มเลยทีเดียว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZPzGLQxvje2K6TBaYn0XhVGv-1ao2kAZeD_TxUFujZsqea_xJIXmjFnGTArjXP5yuznkFwPiKREIkfiMWNkDkWgatju-KFCJv0y3URzzl4a2HdSXyobjYzM-gtBOcDLQ3y6NBWQIFQJg/s1600/IMG_3567.jpg) |
เสือร้องไห้ อีกหนึ่งเมนูแนะนำ เนื้อเสือเขาร้ายกาจจริง หวานอร่อย จิ้มกับน้ำจิ้มใส่ดีขม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgO-5gaTjmceC6GLcLV-t6Wsj8itdShrk1ZyLLWwbboTz1asS6we79sbEl-8upWEb83DaoG4NY9NW1CSDRSwhDKKb-ac75i-ULSvh17Np0Cq5dy7E_GqxlP18S4_61wJsXoHsGu1wmP4Q4/s1600/IMG_3566.jpg) |
ส้มตำ แฟนผมว่าอร่อยดี ปกติผมไม่ค่อยกินเท่าไหร่ หน้าตาท่าทางจัดจ้านน่าดู |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNdoFVY760dSBh4lEB9DOqPDPJaOc5wQP2O0bK-U202LjohVjHgnSV8RibEH2slx3dxkmJHcR2suy0Rnh2Hk27cl_7lpzx6xKGsqLF5hyIfy7hXWF6JvcQntqm7FNMMP_rcyMWdCvpIB0/s1600/IMG_3557.jpg) |
วันไหนเหนื่อยๆอยากเติมพลังความร้อนแรง ต้องมาร้านนี้ เฮือนอีสานล้านเปอร์เซ็น |
เฮือนอีสานล้าน %
พิกัด : มาจากแยกข่วงสิงห์ไปทาง อ.แม่ริม เจอสี่แยกไฟแยกแรกเลี้ยวซ้ายไปหนองฮ่อ ก่อนถึงทางเข้าสวนหลวงร้านอยู่ซ้ายมือ
เบอร์โทร : 081-7917690
เวลาเปิด-ปิด : 11.00-22.00 น. ทุกวัน