เชียงใหม่
21 ธันวาคม 2558
ไปลองมาแล้ว ร้านมะม่วงแนวใหม่ที่บรรดาสื่อเชียงใหม่ต่างก็แวะไปเยี่ยมเยือนกันไม่ขาดสาย วันนี้สบโอกาสได้ไปชิมมาแล้ว เฮ้ย มันเด็ดขาดนะนั่น คือปกติก็ไม่เคยไม่ได้ชอบกินอะไรพวกนี้เท่าไหร่ แต่จากที่ได้ลองคือมันโดน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDHYtrmTeYLnHiCw5uKuh4AyqRNEtqYJm07IM63LHW4f5JRG8xH1Rh3yBhdPArjohljOAtHcphRa5EY0URxsvKT3bZiuTjYDiVPlQ98jYHIio9-p9E6BzQnnKneEp1FcUIz6v9jTvtWC8/s640/12391916_10153166346356951_3293440065392381708_n.jpg) |
Mango Smoothie |
1. น้ำมะม่วงปั่น - Mango Smoothie
อันนี้ชอบที่สุด มะม่วงเขาสดมาก ปั่นออกมาแล้วมันสดชื่น ปกติผมไม่กินหวานแต่นี่ดูดแบบพรวดเดียวแทบหมดแก้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiqOBv6wF9a3Hkj_iJfoF6Cmi51cjDza8Zhb4uI4kfwGU7_D2cfBFUe1hHdOGGVEnzWtMPDApwGyaLUdWrIE-8qjqma0i7F1V9A9sxEw5oD8Efuvo4bAnSws030pR19YgAEtQJCNh8x3f0/s640/1896761_10153166344141951_652328347472191518_n.jpg) |
Mango Icecream Sticky Rice |
2. ข้าวเหนียวไอศกรีมมะม่วง - Mango Icecream Sticky Rice
ก็เหมือนเดิมคือมะม่วงเขาสด หวาน หอม เอามาทำอะไรก็อร่อย ข้าวเหนียวที่ตักมาเป็นก้อนพอดีคำ ไอศกรีมและพุดดิ้งที่ทำใหม่ทุกวัน ถูกใจคนรักมะม่วงกันแน่ๆงานนี้
จากที่ได้คุยกับเจ้าของร้านเขาบอกว่า มะม่วงเขาหวาน หอม สด สะอาด คัดมาอย่างดีและมีจำหน่ายทุกวันไม่มีขาด ไม่ว่าจะฤดูกาลไหนๆ พนักงานในร้านก็น่ารักใส่ใจบริการดี แถมยังฟรี WiFi
ร้าน Mango Mania ตั้งอยู่ชั้น 5 Central Festival เอาง่ายๆคืออยู่ใกล้ๆเมเจอร์จากหน้าโรงหนังเดินมานิดเดียว ร้านสีเหลืองเด่นเป็นสง่าเตะตายิ่งนัก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRV_hJ0t8rwDY6ugzvZfs3qswO3Pztca1BJRTJ1o_zYDeTZGO23pAmVqNV1RNkaSa2_42nawS74yMgcMNCZHDvTOfWLAZwm_21TX5aaib8Ec69AoZsrIjTU2VUHEp2A6gXlzpMOH4NUkw/s640/12390970_10153166334366951_1370039986098457853_n.jpg) |
เมนูมีให้เลือกสั่งกลับบ้านได้ด้วย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiMxklMFPQ6ZSAbzEPTq1nsm6qcScq6JavNshckRFs4b7O9Uk-7MCYrGouGuzl3QR3g0olmf8I7KhuwrrLMHphwLpnpTXA_26p-lGHSOQh_7PM6ARoNzmqzGni0BuqeH5BP27gZL5bDfn4/s640/3472_10153166334501951_5092053299535824471_n.jpg) |
มะม่วงๆๆๆและก็มะม่วง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgR6VcwRtGauGjOeVEecap-EHuB_U1SDfva-gbK6Okub34FGuegxfzBXl6A6jJ4Ywqhi2JRdOvtUIM94g5CPHqRxdLb648biTOrNOaVUWExSFox5C-wdHO2qB_Uklr2Fhqu7E_u0fY4YC8/s640/12321169_10153166334611951_5117598014565782491_n.jpg) |
มะม่วงยักษ์โดดเด่นอยู่หน้าร้าน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJ1OWwh1QatGEOiSzudqpd4MOyPF5qmz1dcXh2te7QvO5kU0QDhRQ_eScm5y60juB2ZzhOdrvYothy1nb-0FYLuH4U2wwQJOVQp1RntnxKdSIfZgXr4x3s4igJgdgbLoC2Rng5XiV1uDc/s640/12376725_10153166335566951_128192683832735764_n.jpg) |
บรรยากาศหน้าร้าน Mango Mania |