![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLIKxDTqbc_mCKEV4sIbeTeqKraAI8638qbzgkEV0F5MeNijB5Kk59feDgYfOUwD78aSg0WGHsDPVqJOGUS1hfTplGcsPvfvBIA3UMfwqznJ3qGuF8z0LpE022kFCFeW9yK14cYFHgJPA/s640/IMG_2139.JPG) |
ร้านกาแฟ Merkaba Coffee |
ค้นพบร้านกาแฟและร้านอาหารบรรยากาศสุดชิลตั้งอยู่ภายใน
โรงแรม The Thamna ที่อยู่ในหมู่บ้านปาล์ม สปริง ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนมงฟอร์ต (มัธยม) อีกที ขับรถเข้ามาต้องแลกบัตรที่ยาม บอกเขาว่าไปโรงแรม เลี้ยวขวานิดเดียวก็ถึงเลย
ในโรงแรมมีร้านอยู่สองร้านคือ ร้านกาแฟ Merkaba และร้านอาหารอินเดีย Mama's Kitchen
Merkaba Coffee - จำหน่ายเฉพาะกาแฟชั้นดี โดยบาริสต้าหนุ่มมากฝีมือ ผู้มีความตั้งใจจะชงกาแฟที่ดีที่สุดให้กับลูกค้าเท่านั้น ราคาก็สุดแสนจะประหยัดเพียงแก้วละ 50 บาท แถมยังได้นั่งชิลที่สวนของโรงแรมได้อีก แน่นอนว่าฟรี WIFI และจะนั่งนานเท่าไหร่ก็ได้ เขาไม่คิดค่านั่งคุยธุรกิจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhC8LMR8BVoD6wDoEod_C9gLWax9mweL9s5B2XvK64LIJc7fWWXbu51fxdV1mvwwuKwa1iWe1AQ251BAgJZArpRUmSZOSGqujNVoRY8PUo3l-QiuGltan93SGenzzKmGVBjzLBqF8EnNV0/s640/FullSizeRender-3.jpg) |
ลาเต้อาร์ต เนี๊ยบทุกแก้ว ยอมเขาเลย ไม่สวยทำใหม่ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqvQ61-t-NPP14ctmZBnvup0fMKecUYdkGGmoCcI8QNGXzAJpkLJxyaP-OHwVzbrR4bfj5hJ5hmO3tbQz2T4roLMAoc7rXbxmBkt1_vIW3itTy9N5CkZJCUh91E-Qy7P0jOB7zQplboGg/s640/FullSizeRender-2.jpg) |
คุณต่อ บาริสต้าหมุ่มมากฝีมือ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihMftrt6356QgPbKue2JzxgQNZousMrZ6LLdD1WyEQEunNUHFhoBzKkZOz5pTrzHoYG-nLm4OtUr2SX7QZqA1GtSgVDBjj_24A6j6SDMcx5jvuWfj2V4OfSlLLJ05FyLmFz7oO0iZi61I/s640/FullSizeRender.jpg) |
มุมนั่งทำงานสุดแสนสบาย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2pd8JuaxAWZHqYJAXKQ8ruS3dww11ltiycf_OKeOSxfAQuCrHabaKYunaoF63IH5csOHpN9a7wLhOTDsW_wQsn2kxtM_nUHIS7c6MlB74ePB_0RQgAOWMQrbIJz46WdC9oiZO9-_OxqQ/s640/FullSizeRender_1.jpg) |
สวนสวยๆ พาเด็กๆมาวิ่งเล่นได้สบาย |
ร้านอาหารอินเดีย Mama's Kitchen - ใครคิดว่าอาหารอินเดียกินยาก ไม่อร่อยอย่างงั้นอย่างงี้ ถึงเวลาต้องคิดใหม่เพราะแท้จริงแล้วอาหารอินเดียอร่อยมาก หอมเครื่องเทศ โดยเฉพาะถ้าได้ใช้มือกินแทนช้อนส้อมจะถึงรสชาติอย่างแท้จริง ราคาก็สุดแสนจะประหยัด เริ่มต้นเพียง 50-60 บาทเท่านั้น อร่อยคุ้มค่าแบบนี้จะหาที่ไหนได้อีก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpnJRtXkjjb72pZX83dF4ms7HB-RD15_JWXzxrF2pfRPNB7IVAV3yF9VXwIOU7ArgQIt-T29EHSIQNfXW6rHq-hqlXjDSP5sV2XtmVIWvb7Diz4-94MDCDcACNJMxWhP_k4ZXRFMloVSs/s640/IMG_2136.JPG) |
นาน - อาหารอินเดียชนิดหนึ่ง เป็นแป้งคล้ายโรตีผสมเนื้อหรือผักชนิดต่างๆ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpwRaxKrjP1mZdFOV7uohhBSAUBH3RluSPc_0sLyGmvVevvPemRCxsQ-92pSbOIJbhIbi9FPiQ6te5YeMDCbubDI22oth4DXeManwRT-Gt0kJIRtuqvQZirkO_vy6sPQYZkwChx043g2A/s640/IMG_2137.JPG) |
ตัดกินแบบพิซซ่า หรือใช้มือเปิบก็ตามสะดวก |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJm6GqJA8th3CEOhMPb5nH_WJhAscxP1-f6cO8pVXkbwwTThBMzGp1ksxF3YiUcXm9menaFN31hujJuD__q8gPf0JyoTNceDYMRMnGzhX5FEx38zv1xn_rJ8phpHzEWqiHvASQxc-ZkEQ/s640/IMG_2138.JPG) |
บริเวณด้านหน้าโรงแรม |
ท่านที่สนใจแต่มาไม่ถูกหรืออยากสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 086-6626060 (คุณปัท ผู้จัดการโรงแรม)