![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGslAPAK6lFWGKLYGuZ0PfQZBBEIyOPezDkXfjz_nSWHKKYy7j0xZWH_ut3ZDiyogl-90qv5TgZCDEltoYv-9LqmoseLq_r6RGE2lw8PSNYCH5QmJFBF6uoi55qwALo5LkjnBC3Xqa2V8/s1600/IMG_1890.JPG) |
Chocolate เย็น 45 บาท |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghbl2FcAoVUsuok2CtRsahmy4XPdyDnNiZs_k7TRgGfqQF_1JIajduaqvRCDSFxK98UmVQBAvJceAdjzpZJtslt81MPmlzdR68gQfuCtNIP6DRTsGBsSKNLmpW5-OAkgYTUPcGyg-xIFA/s1600/IMG_1892.JPG) |
บาริสต้ามือหนึ่ง ร้าน jun jun ทำกาแฟอร่อย ท่าทางขี้อาย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGtwnCK0aeEu4PZf6vBzBNyVOwpgsNULFQSgqUoKkRiZi406iRSOlUPTQI8eGxvBeEOJkAvwV72MiNVlujIuG8EIHSaq6LzdfeZ2wF-_AgzA3O624_wbtL62w_h88a7IEkwCYZA6bCh1M/s1600/IMG_1893.JPG) |
มุมขายของทำมือ สินค้าน่ารัก กิ๊บเก๋ ทำเอง ใส่ใจทุกรายละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGj8pbGgeej5HPOiWqOkSjgRIegsyWTZ_UFS5dex3Lm7Sa-pzNdBDME2YCYrdyndBi6zkZJJfzCla9hDzZ2UukzlYe5SvpxGQv2XELUqGL1z9584c5deD0BfRUtIhIkFSED6bEfazgaAk/s1600/IMG_1896.JPG) |
ทางเข้าร้าน ดูไม่เหมือนร้านกาแฟสักเท่าไหร่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-mRxqwXWAsZVAjuvvisMOfc8BzP50AU96TiHWsgy7MMKFrH_LNCtAvBrCynXHj5rpzEIansANZ_9X6XVDEhu7h8xO6p2HY_WhVjAlRpJVn6eB0BimZfP6b_OctlhGR4uXh1WG3E6LWXk/s1600/IMG_1895.JPG) |
ป้ายบอกสรรพคุณหน้าร้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-CBirNloQ9I83SVXOeBzHO7MwZ_w8a1uaS3B79j2tJVDNz4QNx0czPpaqnyXOSbZGEgFEsMfDZPbWgLmKxUdHSpQAJq2l8Ma3xPq7CFM6RcJz0LJyqBNFhtC6b62eKAYka6_WT4uQLYQ/s640/IMG_1894.JPG) |
ป้ายกองโจร ไว้ตั้งริมฟุทบาท เก็บได้เวลาปิดร้าน
|
|
|
|
ร้านนี้พบโดยบังเอิญ เพราะจะแวะหาร้านกาแฟนั่งทำงานสักแป๊ปนึงรอรับลูกเลิกโรงเรียน ลูกเราเรียนโรงเรียนฟ้ากว้าง อยู่ในซอยเรือนแพ1 เส้นสันกำแพงสายเก่า ร้านนี้อยู่ก่อนถึงปากซอยเรือนแพ มีที่จอดรถได้สามคัน ร้านอยู่ซ้ายมือถ้าขับมุ่งหน้าสันกำแพง ป้ายไม่ค่อยเด่น ใกล้ถึงปากซอยให้ชะลอๆหน่อยแล้วเลี้ยวเข้าไปจอดหน้าร้านเลย
จอดรถมองดูหน้าร้านไม่เหมือนร้านขายกาแฟ เหมือนร้านขายของแฮนด์เมดมากกว่า พวกที่ชอบงานฝีมือคงถูกใจเป็นแน่ พวกผู้ชายก็นั่งกินกาแฟไปก็แล้วกัน ราคาขายกาแฟถือว่าถูกหากเทียบกับในห้างหรือร้านระดับเดียวกัน (เรามาค้นพบทีหลังว่าร้านนี้เป็นร้านดังพอสมควรในหมู่ฮิปสเตอร์) ราคาตามป้ายในรูปแรก WIFI เร็วดี (เพราะไม่ค่อยมีคนมาแชร์ 5555)
บริการดีสองสามีภรรยา (หรือเปล่า) คนผู้หญิงเจอครั้งแรกหน้าตาไม่ค่อยรับแขก ครั้งต่อๆมาพบว่านั่นคือหน้าปกติของเธอ เราเข้ามานั่งยังไม่สั่งอะไรเขาก็เสิร์ฟน้ำเย็นๆให้กินก่อน พักให้หายเหนื่อยแล้วค่อยสั่งกาแฟมากิน แบบนี้ได้ใจคนนะ สอบผ่านเรื่องบริการทุกระดับประทับใจ นอกจากกาแฟก็ยังมีคัพเค้กด้วย เราไม่เคยกิน มันช่างผู้หญิงๆมากเลย กุ๊บกิ๊บ เก๋ๆแบบแนวๆ
คนที่อยากเปิดร้านกาแฟ ควรมาศึกษาร้านนี้
คนที่จะไปรับลูกควรดูนาฬิกา มันเลยเวลาแล้วเฮ้ย ไปๆๆๆๆรับลูก เก็บเงินครับพี่