เนื้อทอดของลูก กินกับข้าวเหนียวเด็กชอบมาก เนื้อดีไม่เหนียว เค็มกำลังดี แล่ให้ถูกทางเป็นเส้นๆ หมักกับน้ำปลา ซีอิ๊ว เกลือ กระเทียมโขลกกับเม็ดผักชี หมักไว้สิบห้านาที ทอดจนเกือบจะกรอบ ระวังไหม้ ใช้ไฟค่อยๆหน่อยจะปลอดภัย ตักขึ้นพักให้คายน้ำมัน เสิร์ฟกับข้าวเหนียวร้อนๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKUfvKUzDZXjLjwck6ABYDhXecXC4gl-PO78cPx5FNoiKHQY3MDhxvzjkFQtuK_M2h2HFN2vyLnI0y3YbomBQC_6COVotQkwZw_Rqo9RsVX76_oMCScI8WWRqi8Weu_rD0Jv0RcqTIGf8/s400/2012-08-22+17.26.03.jpg) |
ไม่ได้ถ่ายตอนเสร็จ ดันถ่ายตอนหมัก ลูกกินหมดเร็วถ่ายไม่ทันอีก |
อีกเมนูคือ ยำหมูยอกับแหนม เน้นผักเยอะชอบกินผัก ใส่แครอทด้วยหั่นเป็นลูกเต๋าสี่เหลี่ยมเล็กๆ ต้นหอม ผักชี คื่นช่าย หอมหัวใหญ่ หอมแดง พริกขี้หนู กระเทียม แตงกวาไม่เอาเม็ด มะเขือเทศไม่เอาเม็ด หั่นเล็กๆทุกอย่างให้ตักเข้าปากง่าย เคี้ยวง่าย ปรุงรสด้วย น้ำปลา มะนาว ซีอิ๊วขาว แอบใส่ผงชูรสนิดนึงน้อยมาก ใช้มือยำไม่ใช้ช้อนกลัวมันไม่เข้าเนื้อ ชิมดูไม่ค่อยเค็ม เติมน้ำปลา ตักใส่จาน ชิมอีกที เค็มไปนิดไม่น่าเติมน้ำปลา แต่กินกับข้าวสวยจะพอดีมากๆ อ้อ อย่าลืมใส่น้ำกระเทียมดอง จะได้รสหวานหอมโดยไม่ต้องใส่น้ำตาล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZCrnO6SLpYIjpN5qsQ3F4Hy7t9d6-iP2JW34lxjbyYcUku-AdHq0dIgd2V87n2RtrFS5hXYBtYGAJzJARvVpLI5yfP9Q_1qceLsKJp75f0k2TMyBkVNaglljFPZ1rK-WasQaXn7pGcyk/s400/2012-08-22+17.26.21.jpg) |
ถ่ายตอนเตรียมของ เสร็จแล้วถ่ายไม่ทัน หมดก่อน เตีรยมของนานมาก ยำแป๊ปเดียว |